Monday, September 21, 2026

PWANI YAWEKA MIKAKATI KUKABILI ELNINO.

MKOA wa Pwani unaendelea kuboresha na kutekeleza mpango wa kukabiliana na athari za Elnino kwa mwaka 2026/2027 kwa kuimarisha uratibu wa shughuli za maafa katika ngazi ya Mkoa na Halmashauri.

Hayo yamesemwa na Mkuu wa Mkoa wa Pwani Stanslaus Nyongo wakati wa kikao cha mikakati ya uboreshaji na utekelezaji wa mpango wa kukabiliana na athari za Elnino.

Nyongo amesema kuwa mikakati hiyo ikiwemo kuhakikisha bajeti zilizopangwa kwa ajili ya shughulĂ­ za usimamnizi wa maafa zinatumika kwa wakati na kupewa kipaumbele kulingana na mahitaji na matukio yatakayotokea. 

"Makisio ya bajeti jumla ni Sh bilioni 32.6 kwa ajili ya kukabiliana na athari za maandalizi kabla na baada ya athari ya mvua za Elnino zinazotarajiwa kuanza hivi karibuni,"amesema Nyongo.



No comments:

Post a Comment