Sunday, October 4, 2026

MDAU WA MAENDELEO MILANZI ASAIDIA SEKONDARI YA MBOGA

MDAU wa maendeleo wa Shule ya Sekondari ya Mboga Expeditor Milanzi ametoa kiasi cha shilingi milioni moja kwa ajili ya kununua samani za walimu wa shule hiyo ili kuwapunguzia changamoto ya vifaa walimu wa shule hiyo.

Aidha kupitia kampuni  ya Starlink Gulf Trading Limited imesaidia mashine ya kudurusu karatasi kwa ajili ya kudurusu mitihani mingi kwa wakati mmoja ili kurahisisha upatinaji wa mitihani kwenye hiyo iliyopo Kata ya Msoga Halmashauri ya Chalinze Wilaya ya Bagamoyo.

Milanzi ambaye ni Meneja uendeshaji wa kiwanda hicho alikuwa mgeni rasmi kwenye mahafali ya 13 ya kidato cha nne ya Shule hiyo ya Sekondari ya Mboga amesema kuwa mchango huo utasaidia kukabilina na baadhi ya changamoto shuleni hapo.

Amesema kuwa bada ya kusomewa changamoto ya shule hiyo ameona kuna haja ya kusaidia shule hiyo ili iweze kukabili changamoto ya kudurusu mitihani ambapo waliyokuwa nayo ni ndege hivyo kutokidhi mahitaji kwa wanafunzi waliyoko shuleni hapo.

“Ukosefu wa samani za walimu zimenifanya nijisikie vibaya kwani hawana samani jamboi ambalo limenigusa mimi binafsi hivyo nimeona nichangie ili walimu waweze kukaa kwenye mazingira mazuri waweze kufanya kazi zao kwa ufanisi,”amesema Milanzi.

Aliomba wadau wengine wajitokeze kuchangia ili kutatua changamoto mbalimbali zilizopo shuleni hapo ili watoto waweze kusoma kwenye mazingira mazuri na walimu waweze kufundisha kwenye mazingira bora na rafiki.

Naye mwenyekiti wa bodi ya Shule hiyo Tatu Kikwete amesema kuwa kwa ushirikiano wa shule na wadau wameweza kupunguza vitendo vya utoro na kuchukua hatua kwa wanafunzi ambao wanakwenda kinyume na taratibu za shule.

Tatu amesema kuwa wazazi walezi na jamii kwa ujumla inapaswa kushirikiana ili kukabili changamoto mbalimbali zinazoikabili shule hiyo ili iweze kutoa matokeo mazuri kwa wanafunzi wanaosoma shule hiyo. 

Kwa upande wake Mkuu wa shule hiyo Archard Kyokola amesema kuwa changamoto nyingine ni ukosefu wa fedha kwa ajili ya umaliziaji wa mabweni mawili ya wavulana ili wahamie shuleni upungufu wa matenki makubwa ya maji kwa ajili ya matumizi ya wanafunzi kukosekana kwa mfumo wa usambazaji wa maji katika nyumba za walimu.

Kyokola amesema kuwa mbali ya changamoto hizo pia kuna mafanikio ambayo wameyapata ikiwa ni pamoja na asilimia 100 ya waliofanya mtihani wa kidato cha nne mwaka jana kufaulu daraja la kwanza mpaka la nne na kuchaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha tano na cha sita pamoja na vyuo vya kati kuongeza ufaulu kwa daraja la kwanza na la pili na tatu kwa asilimia 50 na kuondoa daraja sifuri na kupunguza daraja la nne jumla ya wanafunzi 155 walitunukiwa vyeti huku shule hiyo ikiwa na wanafunzi 821.

No comments:

Post a Comment